forex.pm forex forum binary options trade - New Board - Frame,segment, packet - Vietnamese Professional
  • Welcome to forex.pm forex forum binary options trade. Please login or sign up.

Frame,segment, packet - Vietnamese Professional

Started by PocketOption, Dec 02, 2022, 09:18 am

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

PocketOption

Frame,segment, packet - Vietnamese Professional

frame,segment, packet.
:) Mấy anh cho em hoi ti với.:) :rolleyes: Em biết những thứ đó đều là dữ liệu, nhưng không thể phân biệt nó như thế nào. Mấy anh gíp giùm em với.(câu hỏi quá ư là đơn giản phải hong nhưng cũng khá là phức tạp với người mới học):eek:
Mấy cái định nghĩa này thì được giải thích rất chi tiết trong các sách về network hoặc trên google.Bạn chịu khó kiếm nhé.
Comment.
Em có sách rồi, nhưng đọc không hiểu rỏ là nó dành riêng cho cái nào. Lúc thì truyền dữ liệu (dữ liệu = packet, frame, segment ). Thật em ko thể biết khi nào dữ liệu là segment, frame, packet và nó khác nhau như thế nào hết. Có ai giúp em với.
Comment.
bạn cứ hiểu theo cách này nhé:khi dữ liệu được truyền từ lớp application xuống đến lớp transport thì sẽ được phân thành từng segment,giống như người ta chia một cái bánh ý,mỗi segment này ,khi xuống lớp network sẽ được đóng gói thành 1 packet,với nhãn là cái network protocol tương ứng ma ta sử dụng tại lớp đó(ip,ipx or apple talk),tương tự khi xuống đến lớp data link,mỗi packet sẽ đươc encapsulate thêm một lần nữa ,lúc này nó trở thành frame.Bạn hiểu không? Thân.
Comment.
À..hiểu chút chút rồi. Cảm ơn bạn. Như mình hiểu ở trên thằng segment > packet (vì packet được chia nhỏ từ segment). Còn thằng frame đó bạn, có được chia nhỏ từ packet không. Hay cái gói quà đó chỉ được bao bên ngoài thêm cái vỏ cho đẹp thôi.
cái nàylà bạn chỉ nói trên mô hình OSI thôi, chứ bạn đâu nói về TCP/IP, IPX/SPX. v..v. đâu.
Nếu đươc, bạn chỉ cho mình cái frame, packet, segment của tCP/IP nhé. Mình thấy cái đó quan trong lắm.
Comment.
Frame khong phải được chia nhỏ từ packet bạn a. Mà bạn phải hiểu la frame bao gồm nhiều packet gói lại cộng thêm phần header nữa.
Comment.
Bạn nhìn lại mô hình đóng gói dữ liệu, nếu o có thì có thể nhắn lại yahoo cho mình, của TIP/IP hay OSI cũng như nhau thôi, vì nó chỉ là 4 lớp dưới. Giờ thì chắc bạn đã hiểu, gói tin ở lớp nào thì gọi là: frame, là packet, segment rồi chứ. CÒn cái phần, quá trình đóng gói trong mô hình 7 lớp, ngay cuốn ACADEMY hay các sách về CCNA đều có mà Huy Bắc.
The Mumble Fund Hanh trinh noi nhung vong tay.
Vui long vao: http://groups.google.com.vn/group/tinhnguyen_vietnam hoac lien he Nguyen Huy Bac: 093 668 9866 De cung ket noi. Yahoo: huybac_nguyen Mail: [email protected] Techcombank: 13320037822012 Vietcombank: 0611001454910.
"Ky thuc tren mat dat von lam gi co duong. Nguoi ta di mai thi thanh duong thoi."
Comment.
Bạn Guru. Cái bằng của bạn đẹp quá. Bằng gì vây bạn. Dể lấy hong. Có value toàn cầu chứ. Cái này mình đâu có học CCNA đâu. Mình chỉ đang học phần mạng cơ bản ở Q2 của NIIT thôi. Nói thiệt nha, mình chưa định nghĩa được CCNA là gì hết. Các bạn học rối định nghĩa nó như thấ nào. Học nó có động tay phá phách gì hong (như lắp ráp máy, hacker..v. v. ). Bạn vào đ6y thảo luận ha cho tiên. Gửi thư mắc công vào yahoo quá. sẵn vào đây để xem và chơi luôn. Bạn có rảnh hong. Chát nhé, để cho mình hỏi lại mây cái kiến thức đã học.
Comment.
Ok. cảm ơn bạn binhcd nhiều nha. Ban đầu mình học mấy cái này. Mình thấy nó hỏng quan trọng để tìm tòi, nhưng giờ đây biết được cũng thấy hay hay sao ấy. Cái phần header thì trong sách mình viết là. Header contains various fields that provide ìnomation about length of data packet , the sequence number of packet, the protocol úed for trsmitting the source address, and the détination address. header chứa những trường khác nhau về thông tin độ rộng của data pack et, số tuần tự của packet đó và giao thức được sử dụng để truyền tải cái packet đó từ người gửi cho tới người nhận.
Biết nó là vậy. Nhưng nói mà hỏng cho thấy thì sẻ quên đó bạn. Có cách nào xem những chi tiết ờ trên về header ko bạn.

If you adored this article and you would like to obtain more info concerning binary options australia regulated definition generously visit our own site.

Source: Frame,segment, packet - Vietnamese Professional

http://binaryoptionsreview.space/?qa=feed&qa_1=qa.rss